ติดต่อโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

ไม้กอล์ฟรุ่นใหม่ที่ออกมา วัสดุพัฒนาจริงหรือครับ หรือแค่เปลี่ยนหน้าตาเอามาขายพวกเราเท่า
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
พูดคุย ระบาย นานาทัศนะ ของชาวกอล์ฟ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

กระทู้: ไม้กอล์ฟรุ่นใหม่ที่ออกมา วัสดุพัฒนาจริงหรือครับ หรือแค่เปลี่ยนหน้าตาเอามาขายพวกเราเท่า

ไม้กอล์ฟรุ่นใหม่ที่ออกมา วัสดุพัฒนาจริงหรือครับ หรือแค่เปลี่ยนหน้าตาเอามาขายพว​กเราเท่า 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #71

• อยากทราบครับ
เห็นออกมาบ่อยจัง R&D เค้าทำงานกันหนักขนาดนั้นเลยเหรอครับ เห็นคิดค้น product ใหม่ๆกันได้ปีละหลายครั้ง

ตอบกลับ: ไม้กอล์ฟรุ่นใหม่ที่ออกมา วัสดุพัฒนาจริงหรือครับ หรือแค่เปลี่ยนหน้าตาเอามาขายพว​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #72

• dec
โดยความเห็นส่วนตัวแล้ว วัสดุพัฒนาจริงแต่คงไม่มากนัก แต่รูปแบบการออกแบบมีการพัฒนาหลากหลายมาก

ตอบกลับ: ไม้กอล์ฟรุ่นใหม่ที่ออกมา วัสดุพัฒนาจริงหรือครับ หรือแค่เปลี่ยนหน้าตาเอามาขายพว​ 3 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #73

• obiwon_kenobie
เน้นไปทางการพัฒนาให้ตีได้ง่ายขึ้นครับ

เช่น การชดเชยความผิดพลาดต่างๆ,

ลักษณะเฉพาะตัว โด่ง-ต่ำ สปินมาก-น้อย หรือ Anti-Slice

ส่วนวัสดุก็จัดหามาเพื่อรองรับรูปร่างที่ออกแบบให้ซับซ้อนขึ้น

เช่น การทำรูปร่างโค้งพิสดารแบบต่างๆ,

การที่สามารถลดความหนาให้น้ำหนักรวมน้อยลง

แต่แข็งแรงเท่าเดิมหรือมากกว่า

.......................................................

โดยรวมก็เพื่อให้เกิดความหลากหลายและเฉพาะเจาะจงสำหรับการใช้งานครับ

ซึ่งเมื่อก่อนต้องใช้ทักษะความชำนาญในการใช้งานสูง

พูดง่ายๆ คือท่านต้องซ้อมมากพอสมควร

จึงจะสามารถปรับแต่ง หรือควบคุมช๊อตต่างๆได้ดังใจ และสม่ำเสมอ

ลองหาไม้รุ่นเก่าหน่อย มาลองใช้งานเทียบกับของที่มีอยู่ก็ได้ครับ

ผมว่าต่างกันเยอะนะ

KSWkoXJptxt 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #279

• Yasmin
This info is the cat's pamjaas!

NrLHvqyBbSes 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #280

• Siti
That's not even 10 miutens well spent!

NrLHvqyBbSes 2 ปี, 1 เดือน ที่ผ่านมา #281

• Siti
That's not even 10 miutens well spent!
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.17 วินาที

ลิขสิทธิ์ตามกฎหมาย (Copyrights) : เนื้อหา รูปภาพ และส่วนประกอบใดๆที่ปรากฎในเว็บไซค์นี้ เป็นผลงานอันเป็นลิขสิทธิ์ของผู้จัดทำ ห้ามนำไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต

Copyright @ สิทธิศักดิ์ นันทเทิม

บอทตัวล่าสุดที่เข้ามาเก็บข้อมูล คือ Google (66.249.77.241) วันนี้ เวลา 04.27 น.

View Stats